Tanzania’s Tundu Lissu should win the Sakharov Prize
By nominating Tundu Lissu for the European Parliament’s Sakharov Prize for Freedom of Thought in 2026, the EPP Group sends a message of support for democracy and the rule of law in Tanzania. Facing a death sentence after an unfair trial and persecution, the Tanzanian opposition leader remains a courageous symbol of the fight for democracy, human rights and the rule of law.
"Tundu Lissu has been in detention for more than 500 days because he advocates for free and fair elections and a democratic future for his country. He continues to face the death penalty. There is no doubt about the political nature of his detention. Despite persecution and repression, Tundu Lissu remains steadfast in his democratic convictions. By nominating him, the EPP Group honours this extraordinary courage. The European Union must no longer tolerate the criminalisation of legitimate opposition work or the manipulation of the judiciary in Tanzania," says @davidmcallister MEP, Chair of the European Parliament’s Committee on Foreign Affairs.
"The struggle of Tundu Lissu highlights the critical erosion of democratic pluralism and constitutional rights in Tanzania. This nomination reinforces the EPP Group’s solidarity with democratic defenders worldwide. We must ensure that the rule of law is used to protect political freedom, in Tanzania and throughout the world," insists @ReinholdLopatka MEP, who nominated Tundu Lissu for the Prize on behalf of the EPP Group.
"Given the strong partnership Europe has with Tanzania, we cannot and will not look away when political persecution, such as that faced by Tundu Lissu, takes place. We will highlight this unacceptable behaviour with his nomination for the Sakharov Prize," states @lukasmandl MEP, chairing the EPP Group in the Development Committee.
The Conference of Presidents of the European Parliament will choose the laureate from among three shortlisted names on 22 October.
Good job CHADEMA, kutoa ushirikiano kwa hii tume ni kuipa uhalali….
Hii tume haina uhalali sababu imeteuliwa na mtuhumiwa mkuu wa mauaji ya October…..
Na any findings za hii tume ni za kutupa kwenye shimo la taka 🚮
Yeye binafsi yuko upande wa wale wanaoomba na watakaoshangilia nikipatikana na hatia. Pia IGP na CDF ambao wako safarini hata wakirudi hawawezi kuwa mashaidi wangu kwani nao wanaombea nipatwe na hatia washangilie”
Haya ni maneno ya DCI Kingai kwa mujibu wa Mwenyekiti Tundu Lissu.
Kwamba atashangilia sana Mwenyekiti akipatwa na hatia.
My president, Rais wangu @potus@realDonaldTrump
Na ubabe wake wooote huko duniani ila kuua raia wake ni NEVER………
Hizo video mnaona hapo, hayo yalikuwa maandamano ya George Floyd mwaka 2020, kipindi cha kwanza cha Trump.
Trump alikuwa anaangalia kwenye TV kama kina Mange hapa jinsi wananchi wamecharuka wanavunja maduka na kuchoma moto vitu. Tena sio maduka ushenzi, yalivunjwa maduka ya designer, ma Chanel, ma Louis Vuitton, Prada, maduka yoote expensive mnayoyajua yalivunjwa na kuibiwa. Mpare hapa navyopenda vitu vizuri mpaka nikawa najishauri sijui nipige mask langu lakibabe na mie nikabebe vibegi vya chanel nirudi home (Just kidding).
Ila na balaa lote mnaloona hapo na Trump alivyombabe ila alitulia akatafuta njia mbadala za kutuliza wananchi na sio kuwapa order askari wakamwage risasi kwa wananchi.
Trump alitumia njia zingine mpaka maandamano yakaisha bila mtu kuuawa na polisi ila wananchi waliovunja maduka au kuiba walikamatwa na kufunguliwa mashtaka kama sheria inavyosema na dhamana walipewa huku kesi zao za wizi na kupora mali zikiendelea. HAKUNA ALIEPEWA KESI YA UHAINI au UGAIDI au hata kukaa jela zaidi ya siku kadhaa bila kupewa dhamana.
Nchi ili move on from haya maandamano sababu serikali haikufanya ukatili.
Guess what? hayo maduka yalikarabatiwa, biashara ziliendelea na maisha yakaendelea sababu hakuna mauji yalifanyika.
Ila kama Trump angetoa order risasi zipingwe sijui leo Marekani ingekuwa wapi? Wangemalizana wenyewe kwa wenyewe humu ndani.
@SuluhuSamia sasa uelewe why Marekani na Europe wanakwambia ulikosea kuua watu na lazma uwajibike. Wanakwambia sababu wao wana deal na maandamano ya vurugu kila mara na hawaui wananchi wao ndo maana wanakushangaa muuaji wewe.
Viduka ushenzi vya Sinza ndio uuuwe watu? Kila mwenye akili anajua hukuua watu elfu 10 eti kisa viduka mavi vya kina Jux, uliua ili ubaki madarakani na huku wananchi hawakutaki.
HATU-MOVE ON MPAKA UTOKE MADARAKANI NA HAKI IPATIKANE. Wanaokudanganya kuwa hii hali itapoa Tanzania huku wewe bado uko madarakani wanakudanganya. Hatutokaa tupoe na hakuna jambo la maana litaendelea TZ mpaka tukuondoe kwa njia yoyote ile. SHETANI MKUBWA WEWE!!!!!
Watanzania msikubali mtu kuwaambia eti nyinyi hamjui kuandamana ndo maana mliuwa, HAWA KWENYE VIDEO NI WAMAREKANI NA HAPO NI DAKIKA 10 KUTOKA NYUMBANI KWANGU…..
Nachukua fursa hii kuwashukuru na kuwaombea baraka with a special shoutout keyboard na microphone warriors wote mliokuwa mnahudhuria kesi ya Tundu Lissu kimyakimya kila siku ✊🏽
Mnatu represent vyema na Mungu awalinde! Maana mmeacha shughuli zenu kuwa hapo Mahakamani- come rain or shine! Na hamtambi wala hamna kitu mta gain zaidi ya thawabu!
Ndo maana tunasema kuwa Tundu Lissu ni icon wa Taifa tutamlinda kwa wivu mkubwa
#FreeTunduLissu