#UPDATES_KESI_YA_UHAINI
Part 56
Wamemaliza amesimama Lissu kujibu hilo pingamizi.
Kwa vile ni sheria.
Shahidi amesema yeye hana shida maelezo ni yake na yapokelewe.
Mawakili wake hawataki kabisa yapokelewe wanasema kama lengo ni kufanya impeachment sasa kama hana lengo hilo wamejuaje mapema hivi kwamba yasipokelewe kabisa.๐ Ngoja tuone lakini.
Mhe. Lissu anasema Waheshimiwa Majaji nimewasikiliza mawakili wa serikali na jibu langu ni fupi, nakubaliana nao, nakubali kuwa nilikosea kuanzia hatua ya tatu ili nisipoteze muda niko tayari nianze upya kwa utaratibu ambao mahakama ya rufani imemuelekeza.
Anasema siwezi kufanya ilivyo sahihi kwasababu ya Estoppel. Kwasababu I'm estooped.
Kifungu cha 131 cha Evidence Act kinasema ukifanya jambo na upande mwingine ukachukua hatua, Mawakili wa serikali wamepinga wakati nyaraka bado haijapokelewa na mimi nimewakubalia.
Estopel haihusiki hapa hili jambo wao linawaathiri nini kama shahidi ni wakwao na maelezo ni ya kwao.
Hakuna wanachoathirika.
Majaji wanaandika hapa
Anaitwa Katuga kwa ajili ya rejoinder anasema kifungu cha 131 cha Evidence Act kinatuzuia kurudi nyuma anapokuwa amekosea.
Intentionally kinatuzuia, tunamalizia kuwa pingamizi letu liko kishseria na limeletwa kwa ajili ya kulinda integrity.
Lissu anasema hii ya integrity nayo kaitoa wapi? Katuga anasimama anasema basi naomba niitoe.
Watu wanacheka ๐๐๐๐
Wanaandika majaji kwa muda sasa kama dakika 15 hivi
Wamemaliza na kuanza kujadili kidogo.
Majaji wanasema ni endapo una concede PO mahakama inapaswa kufanya nini?
Mahakama ya rufani imeshatoa maelekezo kwahiyo PO kama itakuwa sustained basi itakuwa sustained na kuidismiss kwasababu upande wa Pili na inareject hiyo nyaraka. Nyaraka haijapokelewa.
Maswali yanaendelea sasa.
Mhe : Elimu yako ulisema jana. Ulisoma kozi ya kwanza Moshi mieizi 6?
George : Ni kweli.
Mhe.Lissu : na baada ya hiyo course ukafuzu na kupata cheti? Jibu: Ni sahihi kabisa.
George : ukaajiliwa kama Polisi Constable?
George : ni sahihi kabisa.
Mhe.Lissu : Baada ya hapo ulienda kusomea Course ya Mkaguzi Msaidizi wa Polisi hapa Dar es Salaam.
George : Ni kweli.
Mhe.Lissu : hayo mafunzo ya mkaguzi msaidizi wa polisi yalichukua miezi mingapi?
George : Miezi 9.
Mhe. Lissu : na baada ya hiyo miezi 9 ulipata cheti?
George: Kweli nilipata cheti.
Mhe. Lissu : Ukapandishwa cheo pia?
George : Kweli nilipandishwa cheo kuwa Assistant Insp. of Police.
Mhe. Lissu : Sasa shahidi baada ya mafunzo hayo ulienda kusoma course ya tatu, Gazette officers course
George : ni sahihi kabisa, nilienda chuo cha Polisi Dar ni kweli.
Mhe. Lissu : na ulisoma kwa miezi 9.
George : kweli kabisa,
Anasema kweli kwa nguvu sana huyu shahidi.๐
Mhe. Lissu : Baada ya hapo hujawahi kusoma tena na kupata cheti hadi leo? Kwa mujibu wa ushahidi wako?
George : nimesoma course nyingine ndogondogo.
Mhe. Lissu : Sijakuuliza ndogo ndogo.
George: Nimesoma refresher course kwa mwezi mmoja.
Mhe. Lissu Chuo gani?
George: Mwezi mmoja pale Kidatu. Nikapata cheti.
Mhe. Lissu : na Chuo gani kingine?
George: Mubarak Police Academy kule Egypt miezi miwil kipo Cairo.
Mhe. Lissu : Ukapata shahada gani?
George: Nikapata vyeti viwili pale.
Mhe Lissu: Sasa naomba uwaeleze majaji kama kuna mafunzo mengine uliyohudhuria yaliyokupa kitu kingine zaidi ya Cheti? Nataka kujua mafunzo mengine uliyowahi kupata.
George : nina advance diploma ya uhasibu nilimaliza 2001, Post Graduate Diploma in finance Chuo cha Sauti.
Part 57 itaendelea kwenye post inayofuata.
Naomba repost yako kwenye tweet hii
@DStv_Tz , kupitia mshirika wenu channel #295 ๐ฎ๐ฎ.. Bora hata mtu angeenda kibanda umiza akaangalia mechi na lakini syo kwa huu upumbavu wenu.. mwamposa ndo mechi ya taifa stars