Mchawi binadamu, paka anatumwa tu.
MPEMBA ametumwa kumshambulia NAMBA MBILI wao na amembatiza jina la YUDA. Kosa lake ni kusema alipendwa sana na JIWE. Wamekasirika sana. Jamaa anasema JIWE alimtupa Brazil. Wanasema ametengwa hadi na familia ya ‘WHITE HAIR’. Eti ni kweli, wazee wa ‘Safari ya Matumaini’ mmemtenga 'Mzee wa Mustachi'? Sisi wengine tunafurahi. Kazi yetu moja tu, kuchochea kunu. Ushirika wa 'wanyonya damu' hauwezi kudumu.
NB; kama wapo wengi, kwanini hakuna makofi? SIJAPENDA.
UDALALI WA KISIASA NA MACHOZI YA MAMBA
Katika medani ya siasa za Tanzania, ni rahisi sana kuwatambua wanasiasa wanaosimama upande wa umma nyakati zote, na MADALALI wanaosubiri upepo uvume ili wajivike koti la ushujaa.
Kauli za hivi karibuni za Zitto Kabwe kuonyesha kuguswa na kusikitishwa na kusota gerezani kwa Tundu A.M. Lissu, pamoja na ukandamizaji wa uchaguzi uliofanywa na CCM, zinaibua hisia nyingi.
Kabla ya kuingia katika uchaguzi uliosababisha maafa, CHADEMA ilisimama ikitaka vyama vya upinzani viungane kudai: Katiba Mpya, Tume Huru ya Uchaguzi na marekebisho ya sheria za uchaguzi.
Hata hivyo, Zitto Kabwe na chama chake walikataa ushirikiano huo. Walichagua kushiriki uchaguzi huo licha ya kuwepo kwa viashiria vingi vya udhalimu. Hawakujali kabisa hisia za watu wengi. Ubinafsi.
Walisaini kanuni za maadili ya uchaguzi, wakatoa dhihaka kwa waliokuwa wakisisitiza msimamo wa “NO REFORMS, NO ELECTION”, na wao wakaamua kusema “TUTAPAMBANA, TUKISHIRIKI”.
Zitto Kabwe alifika hatua ya kusema hao wanaosusia uchaguzi hawajielewi na hawajitambui huku akidai kuwa chama pekee chenye uwezo wa kuitisha maandamano makubwa ni ACT-Wazalendo.
Wakaibuka na kauli mbiu za kitapeli “OKTOBA LINDA KURA”, wakati hawakuwa na mkakati wowote wa kulinda kura zaidi ya kutumika kuhalalisha ushindi wa kishindo wa 98% kwa wapiga kura hewa.
Baada ya mfumo huo huo waliouhalalisha kuonyesha sura yake halisi, leo anasimama kuzungumzia dhuluma za uchaguzi kana kwamba hakuwa sehemu ya waliochangia kuupa uhalali mchakato huo.
Kwa mtazamo wangu, ACT-Wazalendo na Zitto Kabwe walishiriki kuisafisha CCM mbele ya macho ya umma na kuhalalisha ushindi wao. Huu ni usaliti mkubwa kwa harakati za ukombozi wa kisiasa.
Zitto Kabwe ambaye amefanyiwa ‘endorsement’ na mgombea URAIS wa CCM jimboni, na hakuwahi kulitaja jina la mgombea wa CCM, anaibua mashaka makubwa kuhusu dhamira yake wakati huu.
Zaidi ya hayo, tangu Tundu A.M. Lissu akamatwe, kuwekwa rumande, kufunguliwa mashtaka ya uongo ya uhaini na kupelekwa gerezani, Zitto Kabwe hajawahi kuonekana gerezani au mahakamani.
Usiku unakula na watawala, mchana unawatetea wahanga wa mfumo huo. Huwezi kuwa mshirika wa mfumo unaokandamiza haki za wapinzani halafu ukataka kutambulika kama mtetezi wao.
Ndio maana Zitto Kabwe akiongea anaonekana mnafiki, na akinyamaza anaonekana msaliti; Ni matokeo ya kuchagua kuishi katikati ya mstari (playing both sides). Hatakiwi kuaminika.
Kwa nini sasa? Je, ni baada ya kuona mashinikizo mazito kutoka kwa jumuiya za kimataifa, hususani Jumuiya ya Ulaya na Marekani, yakiongezeka dhidi ya ukandamizaji mkubwa wa kisiasa nchini?
Zitto Kabwe ameanza kujionyesha kama mtetezi wa haki mwishoni kabisa. Lakini anapozungumzia matatizo yaliyopo, anaelekeza lawama kwa viongozi wa vyombo vya ulinzi na usalama pekee yake.
Huku akijaribu kuwatenga watawala wa kisiasa ambao kikatiba na kiutendaji wanawajibika moja kwa moja kwa maamuzi makubwa ya nchi. Hili linazua maswali kuhusu dhamira halisi ya kauli zake.
Ni mkakati wa kupunguza makali ya mapambano yanayofanywa na wapigania haki hslisi, kuwatenga watawala wa CCM ambao ndiyo waliotoa amri haramu, na kuharibu uchaguzi hadi mauaji
Hu ni mkakati unaotengenezwa kutusogeza katika meza ya MARIDHIANO kwa kuwatoa kafara wachache katika vyombo vya ulinzi na usalama huku watawala wa kisiasa wakibaki bila kuwajibika.
Katika siasa za mapambano, katika nchi demokrasia bado inapiganishwa kwenye matone ya jasho na damu, hakuna eneo la kijivu (gray area); ama uko upande wa haki au uko upande wa dhalimu.
Watanzania wanaona, wanasikia na wanakumbuka. Ni muhimu kutambua waliosimama katika misingi ya mapambano tangu mwanzo na hawa MADALALI wanaojitokeza baada ya upepo kubadilika.
Waliokuwa mstari wa mbele kubeba gharama za harakati hawapaswi kuruhusu historia yao kutwaliwa na MADALALI wanaotaka kujijengea taswira ya kishujaa bila kubeba gharama za mapambano.
MMM, Martin Maranja Masese, Mtikila
Hili nalo ni kosa ambalo natuhumiwa kulifanya kwa mujibu wa Msajili. Sasa narudia tena kusisitiza, ofisi za Serikali si duka la wazazi wenu wala mali ya familia zenu. Mkipewa mamlaka ya umma, mnapaswa kuvumilia kukosolewa, kuulizwa maswali na kuwajibika kwa maamuzi yenu. Kama hamtaki kusemwa, kuhojiwa au kuwajibika, acheni hizo ofisi mrudi mkakae na wake zenu, waume zenu na familia zenu. Mamlaka si kinga dhidi ya uwajibikaji. Na hili linamhusu kila mmoja wenu, hususani pia na wewe Msajili
REPOST 500
Dear United States Senate,
Tanzania's Minister of Foreign Affairs, Mahmoud Kombo, recently spoke in the Tanzanian Parliament in Dodoma, claiming that your proposed bill to impose sanctions on Tanzania is politically motivated. Additionally, Bulayo, another member of Parliament, expressed concerns that the bill does not provide them an opportunity to defend themselves, arguing that you have never visited Tanzania to discuss these issues directly with them.
This assertion is problematic. The Tanzanian regime is the one refusing to allow a fact-finding mission from the EU Parliament's Human Rights Committee, as well as refusing to invite the SADC or UN Missions. They are also uncooperative with the AU Mission, which is an international, independent commission. Now, the regime pretends to extend an open hand to the US Senate. Your proposal suggests that a UN Mission visit Tanzania to address this issue.
Moreover, Tundu Lissu remains in prison under politically motivated charges. Do you need to visit Tanzania to know that Tundu Lissu is imprisoned? You have proposed that he and other political prisoners be released, and you do not need to be in Tanzania to confirm this situation. Kidnappings are occurring, and Tanzanians need constitutional reforms, yet the regime shows no effort to facilitate this process. Your stance reflects the perspective of many Tanzanians but runs counter to a regime that does not represent the people. In fact, Kombo has stated that they will not release Lissu, underscoring the urgency of voting on your sanctions as soon as possible to take action against the regime.
Kombo further claimed that the Tanzanian government would cover your travel and accommodation expenses if you were to visit and better understand the context of police shootings that have resulted in the deaths of thousands of citizens who were allegedly accused of throwing stones at police officers. He also wants to discuss the fatal shootings that occurred on October 29, 2025.
This raises an important question: Is it appropriate for US officials to accept travel expenses from foreign governments while performing their official duties? For instance, can a senator accept funding from the Tanzanian government while investigating events surrounding election day?
In simpler terms, the Tanzanian government is suggesting that it will attempt to influence you to support its position, assuming that you might be motivated by political deals. This government has a history of trying to bribe individuals for praise and support, thereby positioning you alongside others viewed as corrupt and lacking integrity.
The regime must be held accountable for its actions, including revealing who ordered the police to shoot and kill innocent citizens. They need to explain what happened to the thousands of bodies that were left in the streets and where these bodies have been taken. We deserve to see the final respects and burial services for our brothers and sisters. There are reports that bodies from various mortuaries across the country have been taken to a mass grave, while others have been buried in undisclosed locations.
Cc.
@tedcruz@SenatorShaheen@SecRubio@SenateForeign@SenTedCruz@SFRCdems@statedeptspox_a@StateDept@AsstSecStateAF@usembassytz@UNHumanRights@UN_Women@Europarl_EN@USTreasury@FoxNews@cnni@BBCAfrica
Ishu ya MSIGWA kurudi CHADEMA ni usenge.
Ni kweli HAKUFUKUZWA na chadema na kurudi kwake hajaombwa na CHADEMA arudi.
Ila ONDOKA yake ilikuwa ya jeuri sana mixer kukanyagia chama left & right kama mwaka na nusu anakanyaga tuu.
Afu leo VIONGOZI wa chadema na watu wale wakubwa wa CHADEMA wanakeke keke tuu kumpokea MSIGWA.
Inamaanisha SITA NYAHOZA siku nae akiomba kujiunga na CHADEMA tutaona usenge kama huu wa kumpokea MSIGWA.
Haya mavyama kuna time yanakata sana sema acha tusonge mbele adui yetu ni MASISIEMU-tukianza kupasuana yanapata time ya KUPUMUA.
PELEKA MOTO KWA MASISIEMU MPAKA YAUNGUE MAVUZI.🫵🏾
LIVE: Usikose kufuatilia kupitia Youtube Channel ya USAMALA TV matangazo Mubashara ya Sherehe ya kuhitimu mafunzo ya awali ya Askari Polisi Kozi namba 1/2025/2026.
Hatuweki huu upumbavu hapa kwamba tunataka huruma ya MSAJILI, hapana. Tunaweka huu UPUMBAVU hapa kuonyesha mbogamboga walivyo WAPUMBAVU. Mwenyekiti wa wanawake wa mbogamboga wote ndiyo huyu? MSAJILI atajikausha kama anaaga maiti. Huyu maza ubongo wake ameacha mochwari? Sasa angetufanya nini? Angetuua wote? Sisi tukisema haya maneno, watavumilia? Je, ana uhakika bila bunduki za DOLA hawa mbogamboga wanatuweza? Maza kama huyu, anamuweza nani? Anyways, MAVAMPAYA yanataka damu. YAMEPAGAWA.
Hapa ni Geita Mjini.
Wasukuma wenzangu wametisha sana.
NYANKUMBU watu ni wengi kama mchanga.
Mkutano umefanyiwa figisu nyingi sana.
Lakini wananchi wamemwagika wengi.
Kazi ni moja. Kuyapelekea moto MaCCM.
Hii inaitwa ‘IGA UFE AU JARIBU UFILISIKE’
#KatibaMpyaFreeTunduLissu
‼️UKWELI KUHUSU BUYOBE, KWENYE SAKATA LA KUTEKWA MSHABAHA.‼️
Shuka na Thread hadi mwisho👇
Nakumbuka January 15, 2026 Buyobe alinitumia namba yake DM akasema nimchek WhatsApp kuna issue tuongee, nilimchek tukaongea.
Alinielezea jinsi alivotekwa na kikosi cha Mafwele, walimvotesa n.k pia alishukuru kwa jinsi tulivompazia sauti.
Katika maongezi hayo aliniambia kwamba pamoja na kwamba ameachiwa kwa dhamana bado watekaji wa Mafwele wanaendelea kumfuatilia hivyo maisha yake yapo hatarini , nilimwambia achukue tahadhari maana hao watu hawana masihara, akasema anafikiria kuondoka nchini, nikamwambia ni wazo zuri, akaniambia kama kuna Taasisi yoyote ambayo naijua inasaidia watu ambao wanachangamoto kama yake nimuunganishe nayo, nikamwambia hakuna Taasisi yoyote ambayo naijua so tukaishia hapo.
Baada ya siku kadhaa alinipigia simu akaniambia, kwamba yupo mahali nilipo anaomba tuonane, tusalmiane na kufahamiana maana hatujawai kuonana zaidi ya humu mitandaoni, nikamwambia kwasasa siwezi kuonana nae kwasababu za kiusalama, nikamwambia kukiwa shwari nitamtafuta mimi mwenyewe, tukaishia hapo.
Baada ya hapo alimpigia simu @Twaha_Mwaipaya akamuomba waonane, Twaha alinipigia simu kuniuliza kama namfahamu, nilimjibu Mwaipaya kwamba simfahamu zaidi ya kumuona online hivyo Mwaipaya na yeye akamkwepa badae akampigia simu @Sativa255 kumuomba waonane.
Baada ya issue ya Mshabaha kutekwa ndo nikajua kwamba kumbe wakati anawasiliana na mimi kuniambia habari za yeye kuondoka nchini kuna mtu mwingine ambae alimshirikisha huyo mtu ndo alimuunganisha na @lifeofmshaba ili amsaidie kutoka nchini kwasababu alisema vijana wa Mafwele walikuwa bado wanamuwinda.
Alifika Nairobi akapokelewa na @lifeofmshaba na kupelekwa mahali pa kuishi, muda wote alikuwa akidai kwamba anaumwa shingo, kichwa na miguu lakini pia alimwambia Mshabaha vitisho vya Mafwele kusema kwamba atamfira + kuonana na watekaji live ni vitu vilimuumiza sana kisaikolojia hivyo alitafutiwa Mwanasaikolojia lakin alipoambiwa aende Hospital kufanya checkup ili wajue Polisi wamemuumiza kwa kiwango gani ili apatiwe matibabu alikataa.
Muda wote wakati Buyobe yupo Nairobi. Mshabaha alikuwa anakwenda kwake kumjulia hali kutokana na madai ya changamoto yake ya afya alokuwa nayo.
Siku ya tatu, Buyobe alimpigia simu Mshabaha akamjulisha kwamba, nyumban kwake kuna mgeni ambae na yeye kalazimika kukimbia Tanzania kwasababu Mafwele anataka kumuua akaenda mbali zaidi akamdanganya kuwa mgeni huyo ni Mwanachama wa CHADEMA wakati si Mwanachama wa Chadema.
Mshabaha alifika mahali alipokuwa anaishi Buyobe akamkutana huyo mgeni ambae Buyobe alimtambulisha kuwa anaitwa Aidan Msuya ni rafiki ake wa miaka mingi.
Buyobe alimdanganya Mshabaha kwamba Msuya alikuwa Diwani wa Chadema wa Ubungo huku akijua fika kwamba Msuya hajawai kuwa Diwani.
Mshabaha alimuliza ndani ya CHADEMA anamfahamu nani Buyobe akasema @ExMayorUbungo na Hilda Newton japo kwasasa Msuya hana mahusiano mazuri na Bony.
Ili Mshabaha amuamini zaidi Msuya, Buyobe akamdanganya Mshabaha kwamba Msuya ni boyfriend wa Hilda Newton wakati huo anajua fika kwamba mimi na Msuya hatufahamiani kabisa.
Mshabaha alimwambia kama anamahusiano na Hilda mpigie simu, Msuya akasema hapana itamletea shida, maana amekuja hajajipanga Mafwele amefunga account zake zote za Bank na kama girlfriend wake, akijua yupo Nairobi na akashindwa kumuhudumia itakuwa aibu sana kwake, haya ni maswali walikuwa wanajibu Buyobe na Msuya kwa pamoja na kwasababu walijua wanasema uwongo, wakamuomba Mshabaha asiniambie chochote so Mshabaha akakausha.
Huo ndo ukawa mwanzo wa Mshabaha kumfahamu Msuya ikawa kila akienda kumuona Buyobe anamkuta Msuya kuna wakati walikuwa wanaenda kula pamoja, Mshabaha hakuwa na wasiwasi na Msuya kwasababu ya Utambulisho ambao alipewa na Buyobe, aliamini ni mtu Genuine.
Buyobe akatoa wazo wapate gari maana na hali yake ya kiafya na usalama ni muhimu wakawa na gari, mara wazo likawa linafanyiwa kazi na Msuya.
Part 2 inaendelea hapa 👇