Bitter truth!
A good lawyer knows the law.
A great lawyer knows the judge by name.
That is the difference between playing the game and understanding how the game is actually played.
Many people think success is about being the smartest person in the room.
But in reality, success is often about knowing the right people in the room.
Rules are written by people.
They are enforced by people.
And sometimes, they are bent by relationships.
While you spend years studying the rulebook,
others spend their time studying the people who decide how those rules are applied.
This isn’t necessarily corruption.
It’s simply the reality of how the world works.
The world runs not only on credentials,
but on relationships.
You can have the perfect argument and still lose,
while someone else can have an average argument and win because of the right connections.
Knowledge gets you in the door.
Relationships help determine the outcome you want.
Watu wengi wanaishi maisha yao wakisubiri ruhusa ambayo haikuwahi kukusudiwa itolewe.
Wanawauliza watu kila mara:
“Nifanye nini na maisha yangu?”
“Unadhani hii ndiyo wito wangu?”
“Unafikiri ndoa hii itafanikiwa?”
“Je, nianzishe biashara hii?”
Kutafuta ushauri si jambo baya. Hekima ya watu wengine inaweza kusaidia. Lakini kuna mstari hatari kati ya kutafuta ushauri na kuwapa watu wengine mamlaka juu ya maisha yako.
Unapoendelea kuwauliza watu kila kitu kuhusu maisha yako, kuna mambo matatu huanza kutokea polepole ndani yako.
Kwanza, kujiamini kwako kunaanza kupungua.
Unaanza kuamini kwamba watu wengine wanaelewa maisha yako kuliko wewe mwenyewe.
Pili, sauti yako ya ndani inaanza kunyamaza.
Ile sauti inayokuambia “hiki ndicho ninachopaswa kufanya” inaanza kupotea kwa sababu kila wakati inafunikwa na maoni ya watu wengine.
Tatu, hatua zako zinakuwa polepole.
Kila uamuzi unageuka kuwa kama kikao cha kamati. Huwezi kufanya chochote mpaka watu wengi wakubali.
Na ukweli wa ndani zaidi ni huu:
Watu wengine wanafurahia nafasi hiyo ya kukudhibiti.
Unapowauliza mara kwa mara waamue kwa niaba yako, wanakuwa walinzi wa hatima yako. Huenda hata hawana hekima zaidi kuliko wewe, lakini utegemezi wako unawapa nguvu. Kadri unavyoendelea kuuliza, ndivyo unavyozidi kujitilia shaka. Kadri unavyojishuku, ndivyo unavyopunguza hatua zako. Na kadri unavyosimama, ndivyo inavyokuwa rahisi kwa wengine kuunda maisha yako.
Lakini maisha hayakupangwa kuwa hivyo.
Maono hayapewi kamati.
Wito haupigiwi kura na marafiki.
Kazi ya maisha yako haiamuliwi na maoni ya watu wengi.
Mara nyingi mwelekeo wa kweli wa maisha huja katika nyakati za utulivu, si katika kelele za umati. Huja kupitia tafakari, maombi, uzoefu, na ujasiri wa kusikiliza sauti iliyo ndani yako.
Hata katika Biblia, Mungu alipowaita watu, hakukusanya kikao cha watu wengi ili kuidhinisha wito wao.
•Moses aliitwa akiwa jangwani.
•Joseph alibeba ndoto yake hata wakati watu hawakuiamini.
•David alipakwa mafuta kuwa mfalme wakati bado alikuwa mchunga kondoo ambaye watu wengi walimdharau.
Kama wangesubiri kila mtu akubali kwanza, historia ingekuwa tofauti kabisa.
Hii haimaanishi kukataa ushauri.
Ushauri mzuri ni wa muhimu. Lakini ushauri unatakiwa kuimarisha mwelekeo wako, si kuchukua nafasi ya uamuzi wako.
Uliza ili kupata hekima, lakini usikabidhi jukumu la kuamua maisha yako kwa wengine.
Kwa sababu ukweli ni huu:
Maisha yako ni kazi yako mwenyewe.
Maono yako ni jukumu lako.
Wito wako ni mzigo wako wa kubeba.
Na unaponyamazisha sauti yako kwa kuendelea kuomba ruhusa kutoka kwa watu, unadhoofisha dira ile ile iliyopaswa kukuongoza.
Kwa hiyo sikiliza ushauri, lakini usipoteze nafsi yako ndani ya maoni ya watu.
Tembea kwa ujasiri.
Amua kwa uthabiti.
Na linda sauti ile ya ndani inayokuonyesha mahali unapopaswa kwenda.
Kwa sababu dunia haihitaji watu wengi wanaosubiri ruhusa ya kuishi.
Inahitaji watu wenye ujasiri wa kuitikia wito wao.
Jobs are stressful. So is unemployment. Not finding a partner is stressful. So is having one. Working in an office is stressful. So is working with your hands. Having 50 clients is stressful. So is having none. Life is full of trade-offs. Don’t romanticise options you don’t know.
#TajiriLaKihaya
Leo watanzania tunamkubali mno Captain Ibrahim Traore…
Tunasahau tulikua na mwamba wetu JOHN POMBE MAGUFULI lakini Tulimchukia…
Huyu Traore hajafanya hata Nusu ya aliyoyafanya JPM…
Hii Afrika Ukubali Ukatae…
Demokrasia hii tulioletewa na wazungu ndio chanzo cha UMASIKINI WETU!
Demokrasia iliwekwa kuhakikisha wa Afrika tunazidi kutawaliwa kifikra na kifedha na tusiwahi wafikia Wazungu Abadan…
Nchi ya Afrika ili tuendelee inafaa nchi ipate kiongozi mmoja MUADILIFU atawale yeye tu - bila kuingiliwa na external forces ndio tutatoka kwenye umasikini… alilifanya hili MUAMMAR GADAFFI…
Na wazungu wanalifaham hili na ndio maana nchi yeyote ya Afrika ikipata kiongozi mzuri, kwanza wanamuita DIKTETA, pili Wanamnyima misaada na Kumfungia biashara na nchi zingine ili Asiendelee…
Kiufupi nchi inawekewa mazingira magumu- mfano zimbabwe, Uganda nk.
Wanataka Tubadilishe viongozi kila baada ya muda mfupi… hii inaitwa TENGA UTAWALE..
maana wanajua ndani yake kutakua na Chuki, Vita ,Umoja hautapatikana maana watu hawatapendana…
Kuwa na long term goals inakua ngumu, kila raisi anaingia na vipaumbele vyake… yaani tunaanza moja kila baada ya miaka mitano au kumi… Madeni yanazidi kuongezeka kwenye mabenki ya Dunia- IMF nk. Yet hakuna kilichofanyika…
Madeni yanatuweka utumwani miaka yote… UKOLONI MAMBO LEO…
Hakuna continent Tajiri DUNIANI kama Afrika… tuna natural resources nyingi saana… ila haya Mambo ya demokrasia ndio yanaturudisha nyuma…
Kwenye demokrasia ngumu kupata umoja,miaka yote tutabishana,tutapigana,tuta uana wenyewe kwa wenyewe, Tutajikomba kwa wazungu kwa kuuza rasilimali zetu ili tupate uongozi nk.
DEMOKRASIA ndio adui wa AFRIKA…
Ngumu kuelewa hili hadi uwe na fikra huru…
Unakuta mtu ako na mtaji wa 10m anataka umshauri kuingia kwenye biashara fulani.
Ushauri wangu.
Anzia kwenye uwinga, anzia kwenye kua mtu wa dukani, anzia kwenye kujitolea kufanya kazi sehemu fulani, yaani start somewhere ambapo utajifunza hicho unachokitaka huku ukiwa observer.
Nawapa mfano wa kabila la wakinga, mkinga anafungua duka la nguo, anapiga biashara na kuimasta vizuri alafu anamchukua mdogo wake kutoka kijijini…
HOW “CITY GIRLS” GET IT, A Thread
It has become a trend, most common to modern young girls identified as “City girls” to use different techniques on Social media especially Instagram and Snapchat to get Men and survive in the city.