KUNA BONGE LA PHONE CALL NIMEPATA DAKIKA HII. NIKIAMKA ASUBUHI CHA KWANZA NI VIDEO………
NAOMBA WANANCHI TUSIICHIKIE KWANZA CHADEMA. MAMBO NI DIPU KULIKO TUNAVYODHANI….
See you asubuhi!!!
#UPDATES_KESI_YA_UHAINI
Part 78
Wakili wa Serikali Job Mrema anaendelea kumuongoza Shahidi namba 2 wa Jamhuri huyu wakuitwa Ins. Kaaya, Mzee wa doria mitandaoni.
Huyu kazi yake kufuatilia pages za watu ambao wanakosoa Serikali humu kwenye mitandao na kuwachoma kwa mabosi zake.
Eniwei tuendelee
Shahidi eleza mahakama baada ya cheo hiko cha seargent ulipanda cheo gani?
Ins. Kaaya: mwezi wa 10 2021 niliteuliwa na mwajiri wangu Jeshi la Polisi Tanzania kuhudhuria mafunzo ya mkaguzi msaidizi wa Polisi..katika chuo cha Polisi Moshi.
Ilikuwa lini hio?
Ins. Kaaya : Mwezi wa 10, 2021
Shahidi baada ya uteuzi huo nini kilifuata?
Ins. Kaaya : nilienda hudhuria mafunzo CCP Moshi
Ilikuwa lini?
Ins. Kaaya : Mwezi wa 10, 2021
Ieleze Mahakama mambo gani ulijifunza au mafunzo yalihusu nini?
Ins. Kaaya . miongon mwa mafunzo ni Police duties, sheria ya makosa ya jinai, cybercrime, majukumu ya mkaguzi, Crime prevention, Community police,Military training, Human rights
Embu ieleze mahakama mafunzo hayo yalichukua mda gani?
Kaaya : yalichukua muda wa takribani miezi 4
Baada ya miezi 4 ulipata nini?
Kaaya : nilipata cheti cha Certificate of Attendance na Assistant Inspector of Police
Ilikuwa mwaka gani?
Kaaya : mwezi wa 2, 2022
Baada ya kutunukiwa cheti na kumaliza mafunzo ulirudi wapi?
Kaaya : nilirudi kwenye kituo changu cha kazi Dar es salaam
Shahidi uliporejea kituo cha kazi ulifanya kwenye kitengo gani?
Kaaya : makosa ya jinai dawati la doria mtandaon
Shahidi umejitambulisha kama insp John kaaya eleza cheo cha insp ulipata lini?
Kaaya : cheo hiko nilipewa mwaka 2025 mwezi wa 6, nilipewa kutokana na utendaji kazi mzuri kazini.
Nani alikupa hicho cheo?
Kaaya; Nilipatiwa na Jeshi la Polisi Muajiri wangu.
Mbali na Mafunzo nje ya Kipolisi yapo mengine?
Kaaya; Nimejifunza pia Forensic Cyber Crime in Modern Investigation niliyapatia Chuo cha Polisi Dar es salaam.
Pia nimeweza kujifunza Cyber Crime Management, digital forensic, Basic Computer Skills in Cyber Crime Investigation, pamoja na Cyber Ivestigation Skills. Haya yote nilihitimu 2020 na nikapata Cheti.
Je kuna mafunzo mengine mbali na hayo?
Kaaya ; Ndio, Sisco Certified Support Technician in Cyber Security. Mafunzo haya nilisoma chuo cha JR institute of Information Technology kilichopo Kisutu Dar es salaam na ilikuwa mwaka 2024.
Mambo muhimu uliyojifunza kupitia course hiyo?
Kaaya; Ulinzi wa Data nilijifunza, Networking, Computer hacking aahhh sio hiyo ni Ethical Hacking. Mafunzo ni ya miezi mitatu yalikuwa na haya yalikuwa mwaka 2024 ambapo nilipata cheti pamoja na ujuzi pia.
Je kuna mafunzo mengine tena?
Kaaya; Pia nilisoma Computer Hacking Forensic Investigation. (CHFI) Nilijipatia katika mafunzo ya Unique Academy pale Upanga Dar es salaam na yalikuwa ni mafunzo ya miezi miwili. Mambo niliyojifunza ni upelelezi wa kisayansi katika mifumo mbalimbali ya Computer.
Ulisema unafanya kazi wapi hivi?
Kaaya ; Kitengo cha upelelezi wa makosa ya mtandao online patrol desk na sasa majukumu yangu ni kufanya doria katika mitandao mbalimbali ya kijamii.
Kumbuka anayeuliza Maswali ni Job Mrema na anayejibu maswali ni John Kaaya ambae ni Inspector wa Polisi.
Anamuuliza Doria mtandaoni ni nini?
Kaaya :ni kwamba tunaperuzi mitandaoni kwa ajili ya kung'amua makosa mbalimbali ya kijinai yanayofanywa na watumiaji wa mitandao hiyo na mitandao yenyewe ni instagram, tiktok, X na kadhalika.
Hiyo Doria inafanyikaje?
Kaaya: Doria tunafanya kwa kuperuzi katika mitandao hiyo niliyosema baada ya kung'amua kama kuna kosa la jinai nawasilisha kwa wakubwa wangu kama kuna kosa basi hatua stahiki zinachukuliwa.
Mitandao inatumikaje na watu?
Kaaya: Ni lazima wawe na account yaani kujisajili kuweka taarifa zako katika uwanja wa mtandao husika na ukishaandika basi taarifa hizo zitaonekana kwa watumiaji wengine wa mitandao hiyo.
Part 79 itaendelea kwenye post inayofuata
Naomba Repost yako.
#UPDATES_KESI_YA_UHAINI
Part 77
Renatus Mkude, Wakili Mkuu wa Serikali anasimama anasema tuendelee na shahidi mwengine naona yuko hapa.
Jaji anauliza mshtakiwa uko sawa tuendelee?
Mhe. Lissu anajibu niko sawa naona tunaenda vizuri.
Watu wanacheka.😀😀😀
Jaji Nduguru : Unaitwa nani shahidi?naitwa Insp. John Kaaya. umri: miaka 45 ila hafananii hii miaka🤣kachoka sana sijui ndo shughuli za polisi.
Dini yako: Mkristo Anaapishwa hapa.
Renatus Mkude: Anasema kuwa shahidi wa pili ataongozwa na Job Mrema wakili wa Serikali Mkuu.
Anasimama hapa Job Mrema anasema kabla ya kuanza kuuliza maswali ufahamu kuna amri ya mahakama kuu iliotolewa ya kulinda mashahidi haitakiwi kutaja majina ya baadhi ya mashahidi pia uongee kwa sauti.
Eleza mahakama hii umeajiriwa lini? Nimeajiriwa 2006 baada ya kuhitimu mafunzo ya ukuruta nilioanza mwez wa 8 2005 na kuhitimu February 2006
Eleza mahakama mafunzo ulipata wapi? Nilipata chuo cha polisi zanzibar.
Anarudia tena kuuliza kapata mafunzo wapi eleza katika mafunzo hayo ulijifunza nini?
Anasema nilijifunza mbinu mbalimbali za kivita, sheria mbalimbal mathalani sheria ya ushahidi, criminal procedure, kazi za polisi, investigation skills na First aid
Baada ya kumaliza mafunzo haya ulipata nini?nilitunukiwa certificate of competence
Baada ya kumaliza mafunzo hayo ilikuwaje? anajibu Nilipangwa makao makuu ofisi ya upelelezi.
Unaposema makao makuu unamanisha nini? Makao Makuu ya Polisi Mkurugenzi wa upelelezi.
Ilipofika 2020 ilitokea nini?
Anajibu nilihamishiwa kitengo cha Cybercrime dawati la doria mtandaoni.
Eleza Mahakama hii ulikuwa unafanya nini?
Ins. Kaaya anajibu Kupeleleza makosa ya jinai, kukamata watuhumiwa, kufikisha watuhumiwa mahakamani pamoja na kutoa ushahidi.
Shahidi unaeleza Mahakama ulihamishwa kwenye kitengo cha makosa ya mtandao hebu eleza kiko chini ya nani?
Ins. Kaaya anajibu Kitengo cha dawati la doria mtandaon kiko chini ya DCI
Eleza ofisi ya DCI ilikuwa wapi?
Ins. Kaaya; Kwanzia mwaka 2006 ofisi ya DCI ilikuwa jengo la Police Hq Dar baadae Serikali kuhamia Dodoma na ofisi zikahamia huko.
Wewe kwa sasa majukumu yako unatekeleza ukiwa wapi?
Ins. Kaaya : Ililokuwa Police HQ Dar es salaam.
Anaendelea Job Mrema kuuliza.
Shahidi ulieleza Mahakama ulihitimu mafunzo yako 2006 ulivyohitimu mafunzo hayo ulikuwa na Cheo gani?
Ins. Kaaya ; Baada ya kuhitimu 2006 nilipewa cheti cha Polisi na kuwa na cheo cha Constable.
Shahdi cheo hiko cha constable ulikaa mda gani?
Ins. Kaaya : Nilitumikia hadi 2021
Na baada ya cheo hiko ulipanda cheo gani?
Ins. Kaaya : Niliteuliwa kuhudhuria mafunzo ya special seargent katika chuo cha polisi moshi (CCP)
ILIKUWA LINI?
Ins. Kaaya ; mwezi wa tano 2021 hadi mwezi wa 8, 2021.
Katika mafunzo hayo nini ulijifunza?
Ins. Kaaya : Nilijifunza military and safety training, police duties, investigation skills, elimu ya msingi ya sheria ya ushahidi, criminal procedure.
Kuna jambo lIngine tena?
; Gbv Na lingine ni drill and parade, cybercrime investigation skills.
Kuhitimu mafunzo hayo kuna kitu ulijifunza hujakitaja?embu ieleze mahakama mafunzo hayo ilikuwa mda gani?
Ins. Kaaya : Miezi 3
Ulieleza mafunzo haya ulipata moshi huko moshi ni wapi?
Ins. Kaaya : Moshi iko mkoa wa Kilimanjaro
Ebu eleza mahakama matokeo ya mafunzo hayo ulipata nini?
Ins. Kaaya : nilihitimu cheti cha mahudhurio Certificate of attendance
Cheti hicho kilikuja na nini?
Ins. Kaaya : kiliambatana na cheo cha Special seargent
Eleza mahakama chet hiko ulitunukiwa lini?
Ins. Kaaya : nilipaata mwezi wa 8, 2021
Baada ya kuhitimu chet hiko ulienda wapi?
Ins. Kaaya : nilirudi kwenye kituo changu cha kazi Dar es salaam
Shahidi ilikuwa lini hio?
Ins. Kaaya : Mwaka 2021 mwezi wa nane
Kitengo chako kiko wapi tena?
Ins. Kaaya : ilikokuwa Makao Makuu ya Polisi, Dar es salaam.
Kitengo ulichorejea ni kipi?
Kaaya: kitengo cha makosa ya mtandao dawati la doria mtandaon
Part 78 itaendelea kwenye post inayofuata
Naomba Repost yako.