Makamu Mwenyekiti Mhe. @HecheJohn akiwa njiani kuelekea Haydom kwenye Kongamano la Bawacha amekutana na wananchi wa kijiji cha Qaru, Kata ya Endabash, Wilaya Karatu wakiwa wanachota maji. Walipata wasaa wa kumweleza Mhe. @HecheJohn adha ya maji wanayopitia katika kijiji hicho.
Leo, tarehe 22 Oktoba 2026, Katibu Mkuu Mhe. John Mnyika pamoja na viongozi na wanachama wa chama wakiwa Mahakama Kuu ya Tanzania, Masjala Ndogo ya Dar es Salaam, kusikiliza uamuzi mdogo wa kesi inayohusu mgawanyo wa mali za chama.
Mwenyekiti wa Baraza la Vijana wa CHADEMA (BAVICHA) Mkoa wa Rukwa,
Benjamin Mizengo amelitaka Jeshi la Polisi kutoa taarifa rasmi kuhusu mahali walipo Coletta Ntidyicha na Ibrahim Myovela, akisisitiza kuwa vyombo vya usalama vina wajibu wa kulinda maisha ya raia na mali zao.
🚨 Phil Foden: “I've still got a long way to be back at my best but I'm going in the right direction and scoring along the way, it definitely helps”.
“I just want to keep working hard and trying to be the best I can for the manager and for the team”.
VIDEO:
Makamu Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) Bara, John Heche amesikitishwa na taarifa ya Mkurugenzi wa Mafunzo na Oganaizesheni ya Uchaguzi wa chama hicho Makao Makuu, John Pambalu kufunguliwa mashtaka ya uhaini sawa na yale yanayomkabili Mwenyekiti wa CHADEMA Taifa, Tundu Lissu huku akisisitiza kuwa hatakimbia nchi hata kama naye atafunguliwa mashtaka ya uhaini au ugaidi.
Heche ametoa kauli hiyo leo wakati akizungumza katika Kongamano la Baraza la Wanawake la CHADEMA (BAWACHA) Mkoa wa Manyara lililofanyika Haydom, wilayani Mbulu.
Pambalu amefikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu jijini Dar es Salaam akikabiliwa na shtaka la uhaini lililoainishwa chini ya Kifungu cha 39(2)(d) cha Sheria ya Kanuni ya Adhabu iliyorekebishwa mwaka 2023. Kwa mujibu wa hati ya mashtaka, inadaiwa kuwa kati ya Septemba 1, 2025 na Oktoba 29, 2025, katika maeneo mbalimbali mkoani Dar es Salaam, Pambalu alidhamiria kuwashawishi wananchi kukwamisha Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 2025. Hati hiyo inaeleza kuwa alionesha nia hiyo kwa kuendesha na kuratibu maandamano yasiyo na kikomo kote nchini kwa lengo la kuitisha na kuishinikiza Serikali.
“Najua na mimi wakati wowote watanipa kesi ya aina hiyo hiyo au nyingine wanayotaka iwe ya ugaidi iwe ya uhaini lakini mimi nimesema sitakimbia nchi yangu. Hii ni nchi yetu. Tutaipambania tukiwa humu. Tutapambana tukiwa humuhumu... Uhakika kama jua linavyochomoza asubuhi... Kitu nilicho na uhakika nacho ni kwamba tutashinda, hilo nina uhakika nalo”, ameeleza heche akibainisha kuwa Pambalu alishikiliwa na Jeshi la Polisi kwa zaidi ya siku 10 kabla ya kufikishwa mahakamani na kusomewa mashtaka hayo.
Asante @jgwajima umeongea jambo kubwa sana ila hata kwa wakatoliki kuna order of the Jesuits wanajulikana kama Jeshi la Mungu
Mkristo wa kweli anajua kuwa sala pekee haitoshi na huwezi kumwachia Mungu jambo unalomudu!
Hata kwa Waislam wanasema dhulma iondoshe kwa mkono wako mwenyewe!
Tunaoamini katika Mungu wa kweli tutasimama na kuhesabiwa siku zote
#TutaelewanaTu
"Mkurugenzi wetu John Pambalu alikamatwa na kukaa Polisi kwa zaidi ya siku 10 naye amefunguliwa kesi ya Uhaini kama ya Mhe. @TunduALissu, najua na mimi wakati wowote watanipa kesi ya aina hiyo hiyo." Mhe. @HecheJohn
Ahsante sana @rigathi and Mama Dorcas for inviting the @LindaMwananchi_ team to your Wamunyoro residence today. We believe this is a first of many engagements that will foster unity within the opposition as we gear up to the General Elections. Mbele kuzuri.
Leo Oktoba 20, 2026 katika mwendelezo wa ziara ya Mhe. @HecheJohn Kanda ya Kaskazini, Jimbo la Karatu, yamefanyika maombi ya kimila katika jamii ya Wairaqw yanayojulikana kama Firor’iraqw au Slufay, kwa ajili ya kuiombea Chadema na viongozi wake, hususan Mh. Tundu Lissu.
Tafsiri halisi ya chaso chanzo cha fikra bora, vijana wanawaza kwa kuufikirisha ubongo. Sio kama yule anayeongea kama amekatwa kichwa. Hii ndio tofauti yetu sisi na wao.
Mapenzi ya Mungu hayasemi watu wauwawe
Watu watekwe
Watu wasingiziwe
Inahitaji kutii kile Mungu anasema kwa mawazo
Kutoa mapenzi ya Mungu na kukubali kupambana na wanaokataa inahitaji kujikana nafsi
.tunapoweka kando matamanio yetu NI kwa sababu yenu
Tunapoona shida inayokuja tunajikana nafsi na kuamka upya
.
Kubalini katika nyakati hizi ngumu tujitoe sote kwa pamoja msituachie kazi hii wachache
Kama huna nguvu ya kusafiri changia mageuzi iepushe CHADEMA kuwa chama cha mfukoni ishikilie wewe kwa namna unavyoweza kama tunavyounga neno la Bwana mkono liende mbele kutuokoa nafsi zetu basi tupunguze sehemu nyingine sasa tuweke kwenye upiganiaji Haki NI wakati mgumu ...tujitoe sote twende sambamba ...mtu mmoja aseme sambamba na HAKI sambamba na HAKI ...